Food @ Manipal

ഹാങ്‌യോ സി ടി ഫ് – ലെ ‘ചിക്കൻ സിംഗപ്പൂർ നൂഡിൽസ്’

കുറെകാലമായി നൂഡിൽസ് പരീക്ഷിച്ചു നോക്കിയിട്ട്. അവസമായി ഏപ്രിലിലോ മറ്റോ ആണ് കഴിച്ചത്. അത് എവിടെ നിന്നെന്നൊരു ഓർമയും ഇല്ല. എന്തായാലും, നല്ല മഴയൊക്കെ അല്ലെ? എന്നുകരുതി ഓർഡർ ചെയ്യാമെന്ന് വിചാരിച്ചു. “ഹാങ്‌യോ സി ടി ഫ്” എന്നൊരു കടയറിയാം. ഒരുവിധം നല്ല ഭക്ഷണമാണ്. അവിടുത്തെ നൂഡ്ൽസിത് വരെ ട്രൈ ചെയ്തിട്ടില്ല ഞാൻ അപ്പൊ പിന്നെ അവിടുന്ന് ട്രൈ ചെയ്യാന്നു കരുതിയാണ് സ്വിഗിയിലുള്ള അവരുടെ പ്രൊഫൈലിലെ നൂഡിൽസ് സെക്ഷൻ എടുത്തു. അപ്പോഴാണ് അന്ന് വരെ എനിക്ക് പരിചിതമല്ലാത്ത ഒരു പേര് കണ്ടത് “ചിക്കൻ സിംഗപ്പൂർ നൂഡിൽസ്” – ഹൈ അതെന്താ സംഭവം??? ന്യൂ അറൈവെൽസ് ആണോ?? – കാരണം ഇത് വരെ ഞാൻ ആ പേര് കേട്ടിട്ടേയില്ല. അപ്പൊ പിന്നെ എന്തായാലും പരീക്ഷിച്ചു നോക്കിയേക്കാം. അങ്ങനെ 135 രൂപേടെ സാധനം എനിക്ക് 143 രൂപക്ക് കിട്ടി – ഇതെന്തേ മാറിമായമെന്നല്ലേ എല്ലാവരും ചോദിക്കാൻ പൊണെ??ആ ഡിസ്‌കൗണ്ട് ഇല്ലാതെ ഈ ഇട്ടതിനു ഏകദേശം 200 രൂപ അടുപ്പിച്ചായിരുന്നു. അപ്പൊ ഒരേ 8 രൂപയല്ലേ കൂടുതൽ കൊടുക്കേണ്ടി വന്നുള്ളൂ, അത്രേം ലാഭായില്ലേ ഉണ്യേ???

കൃത്യം 35 ആം മിനിറ്റിൽ ഡെലിവറി നടത്തിയിട്ടുണ്ടായിരുന്നു. ആക്രാന്തം മൂത്തു ഞാനാ നൂഡിൽസ് പൊതിഞ്ഞിരിക്കുന്നതൊക്കെ തുറന്നു നോക്കിയപ്പോഴേ വല്ലാത്തൊരു വാട. ശക്തിയായിട്ടുള്ള ഒരുമാതിരിയുള്ള മണം. ശർദ്ധിക്കാനൊക്കെ ആദ്യം തോന്നിയെങ്കിലും, പിന്നെ മനസ്സ് പതുക്കെ ഡൈവേർട്ട് ചെയ്തു. ആശിച്ചു വാങ്ങിച്ച ഒരു സാധനായിരുന്നല്ലോ ദൈവമേ, ഈ പരുവമാക്കിയാലോ നീ എന്ന ചിന്തയായി പിന്നെ. എന്തായാലും അഡിഷണൽ ഇൻസ്ട്രക്ഷനിൽ കൊടിത്തിരുന്നപോലെ തന്നെ സോസും ക്രോക്കറിയും നന്മയുള്ള ഈ ഹോട്ടലുകാര് താനോർത്തു തല്ക്കാലം ഞാനാശ്വസിച്ചു.

അങ്ങനെ സോസും കൂട്ടി നൂഡിൽസ് മനസ്സില്ലാ മനസോടെ കഴിച്ചു തുടങ്ങിയപ്പോ അടിപൊളി ടേസ്റ്റ്… അപ്പോഴാണ് ഏത്തക്കായ അതിൽ ഉള്ളതെന്ന് പോലും ഞാൻ ശ്രദ്ധിച്ചു തുടങ്ങിയത്. അണ്ടിപ്പരിപ്പ്, മുട്ട ചിക്കിയത്, നല്ലത് പോലെ വെന്ത ഇറച്ചി, കരാറ്റ്, ക്യാപ്സിക്കും, നല്ലത് പോലെ വാടിയ വെളുത്തുള്ളി, ഒക്കെ… സോസിന്റെ കൂടെ കഴിക്കാനെത്തായാലും നല്ലതാണ്. നൂഡിൽസ് ഒക്കെ നന്നായിട്ട് പിടിച്ചാണ് അവരിട്ടിരിക്കുന്നത് – വള്ളിയുടെ നീളം സത്യത്തിൽകുറയുന്നത് എനിക്ക് ഇഷ്ടമല്ല, കാരണം നീളമുള്ള വള്ളിയുണ്ടെങ്കിൽ, ചുറ്റിച്ചു കഴിക്കാനൊക്കെ നല്ല രസമാണ്. എന്തായാലും മസ്റ്റ് ട്രൈ എന്നൊന്നും വിളിക്കാൻ പറ്റില്ലെങ്കിലും, നമ്മക്ക് രുചിയറിയാൻ ട്രൈ ചെയ്യുന്നതിൽ തെറ്റില്ലെന്ന് പറയാൻ പറ്റിയ ഡിഷ്ആണ് “ചിക്കൻ സിംഗപ്പൂർ നൂഡിൽസ്”. പറയാൻ പറ്റില്ല, ചിലപ്പോൾ ഒർജിനൽ “ചിക്കൻ സിംഗപ്പൂർ നൂഡിൽസിനു” ഇത് പോലെ പോലുമായിരിക്കില്ല ടേസ്റ്റ് !!!

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

%d bloggers like this: